Chi tiết tin 1
Bế mạc Hội thi Bí thư Chi bộ giỏi cấp tỉnh năm 2023
(Quang Binh Portal) - Chiều ngày 13/10/2023, Tỉnh ủy tổ chức bế mạc Hội thi Bí thư Chi bộ giỏi cấp tỉnh năm 2023. Dự lễ bế mạc có đồng chí Trần Hải Châu, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng ban Tổ chức Hội thi và các đồng chí trong Ban Thường vụ Tỉnh ủy.
Đại biểu dự lễ bế mạc Hội thi
Sau 02 ngày làm việc khẩn trương, nghiêm túc, Hội thi Bí thư Chi bộ giỏi cấp tỉnh năm 2023 đã hoàn thành các nội dung, chương trình đề ra và thành công tốt đẹp.
Trưởng ban Tổ chức Hội thi trao giải Nhất cho thí sinh Phan Thị Cẩm Hạnh, Bí thư Chi bộ Phòng ngừa, điều tra tội phạm xâm phạm thân nhân, Đảng bộ Phòng Cảnh sát Hình sự, Đảng bộ Công an tỉnh.
Phát biểu tại lễ bế mạc, đồng chí Trần Vũ Khiêm, Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy, Phó trưởng Ban Tổ chức Hội thi nhấn mạnh, với sự sắp xếp khoa học, kịch bản chi tiết, điều hành, phân công, bố trí hợp lý của Ban Tổ chức Hội thi, sự phối hợp nhịp nhàng giữa các cơ quan, bộ phận nên các phần thi đã diễn ra thông suốt, bảo đảm theo đúng yêu cầu đề ra.
Qua 03 phần thi, bằng những kiến thức và kinh nghiệm tích lũy từ hoạt động thực tiễn, các thí sinh đã thể hiện được trình độ, năng lực, bản lĩnh, kinh nghiệm, phương pháp, tác phong làm việc của mình. Hầu hết các thí sinh thể hiện phần thi chào hỏi gắn với sân khấu hóa, tạo sức hấp dẫn, lôi cuốn, đáp ứng được yêu cầu về mục đích, ý nghĩa của Hội thi. Các thí sinh cũng đã thể hiện sự am hiểu về nghiệp vụ công tác Đảng và nắm vững nhiệm vụ chính trị của cơ quan, đơn vị, địa phương qua bài thuyết trình có trọng tâm với lập luận, minh chứng bằng số liệu, tài liệu cụ thể, đa dạng, phong phú. Trên cơ sở kiến thức chung, các thí sinh đã vận dụng, liên hệ giải quyết, xử lý tốt tình huống phát sinh từ cơ sở và trả lời đúng câu hỏi tình huống mà Ban Giám khảo đưa ra.
Phó trưởng Ban Tổ chức Hội thi phát biểu bế mạc
Đồng chí khẳng định, Hội thi đã giúp Bí thư Chi bộ, cấp ủy và cán bộ, đảng viên nâng cao nhận thức về công tác xây dựng Đảng; tổ chức cơ sở Đảng trong toàn tỉnh được giao lưu, chia sẻ, học tập kinh nghiệm trong xây dựng Chi bộ. Hội thi cũng đã để lại ấn tượng tốt đẹp trong lòng cán bộ, đảng viên và Nhân dân; là động lực, nguồn cảm hứng để đội ngũ Bí thư Chi bộ, cấp ủy Đảng các cấp tiếp tục nỗ lực, cống hiến sức lực, trí tuệ, kinh nghiệm nhằm thực hiện tốt hơn nữa công tác xây dựng Đảng, nâng cao năng lực lãnh đạo và sức chiến đấu của Đảng bộ, Chi bộ, góp phần thực hiện thắng lợi các mục tiêu, nhiệm vụ mà Nghị quyết Đại hội Đảng bộ tỉnh lần thứ XVII, nhiệm kỳ 2020 - 2025 đề ra.
Phó trưởng Ban Tổ chức trao giải Nhì cho các thí sinh
Kết quả, Ban Tổ chức Hội thi đã trao 01 giải Nhất, 03 giải Nhì, 05 giải Ba và 10 giải Khuyến Khích cho các thí sinh đạt thành tích xuất sắc tại Hội thi. Theo đó, giải Nhất hội thi thuộc về thí sinh Phan Thị Cẩm Hạnh, Bí thư Chi bộ Phòng ngừa, điều tra tội phạm xâm phạm thân nhân, Đảng bộ Phòng Cảnh sát Hình sự, Đảng bộ Công an tỉnh.
Một số hình ảnh tại lễ bế mạc Hội thi:
PV:NQ
- Gặp mặt doanh nghiệp nhân Ngày Doanh nhân Việt Nam (14/10/2023)
- Triển khai công tác Phòng, chống thiên tai và tìm kiếm cứu nạn (13/10/2023)
- Các đồng chí lãnh đạo tỉnh tiếp công dân phiên định kỳ tháng 10/2023 (19/10/2023)
- Tập trung giải quyết các khó khăn, vướng mắc để thúc đẩy sản xuất kinh doanh, đầu tư xây dựng và xuất nhập khẩu (13/10/2023)
- Có 23 giải pháp đạt giải tại Hội thi Sáng tạo kỹ thuật tỉnh Quảng Bình lần thứ X (2022 - 2023) (13/10/2023)
- Chủ động ứng phó mưa lũ kéo dài trên địa bàn tỉnh (13/10/2023)
- UBND tỉnh làm việc với đoàn công tác của 02 nước Lào - Australia tại Việt Nam (12/10/2023)
- Khai mạc Hội thi Bí thư Chi bộ giỏi cấp tỉnh năm 2023 (12/10/2023)
- Lễ xuất quân, giao nhiệm vụ tìm kiếm, quy tập hài cốt liệt sỹ hy sinh tại Lào, mùa khô 2023 - 2024 (12/10/2023)
- Hội nghị toàn quốc nghiên cứu, triển khai Kết luận số 57/KL/TW ngày 15/6/2023 của Bộ Chính trị (12/10/2023)