Chi tiết tin
Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy thăm, tặng quà gia đình người có công với Cách mạng trên địa bàn thị xã Ba Đồn
(Quang Binh Portal) - Nhân kỷ niệm 76 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2023), sáng ngày 25/7/2023, đồng chí Trần Hải Châu, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đã đến thăm và tặng quà các gia đình người có công với Cách mạng trên địa bàn thị xã Ba Đồn.
Cùng đi có đại diện lãnh đạo Văn phòng Tỉnh ủy; Sở Lao động - Thương binh và Xã hội, Hội Cựu chiến binh tỉnh và Thị ủy Ba Đồn.
Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy thăm, tặng quà gia đình ông Nguyễn Văn Yến, thương binh hạng ¼
Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy cùng đoàn công tác đã đến thăm gia đình ông Nguyễn Văn Yến, sinh năm 1944, thương binh hạng ¼ ở thôn Trung, xã Quảng Trung và gia đình ông Đoàn Xuân Liền, sinh năm 1944, thương binh hạng ¼ ở Tổ dân phố Thọ Đơn, phường Quảng Thọ (thị xã Ba Đồn).
Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy ân cần thăm hỏi sức khỏe thương binh Đoàn Xuân Liền và gia đình
Tại mỗi gia đình đến thăm, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy đã trân trọng trao quà, dành thời gian thăm hỏi tình hình sức khỏe, bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đối với những cống hiến, hy sinh của các thương binh, những người có công trong sự nghiệp đấu tranh giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước. Đồng chí bày tỏ mong muốn các đồng chí thương binh cùng gia đình luôn giữ vững và phát huy phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ, gương mẫu đi đầu trong thực hiện chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, là những tấm gương sáng cho con cháu noi theo. Cùng với đó, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy cũng chỉ đạo cấp ủy, chính quyền địa phương tiếp tục làm tốt hơn nữa công tác đền ơn đáp nghĩa, quan tâm tạo điều kiện hỗ trợ, giúp đỡ các đối tượng chính sách vượt qua khó khăn, ổn định cuộc sống.
PV Hồng Lựu
- Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy dự và chỉ đạo hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ thị xã Ba Đồn lần thứ XXV (25/07/2023)
- Đánh giá nửa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ huyện Quảng Trạch lần thứ XXV (25/07/2023)
- Cục Thuế tỉnh: Tuyên dương người nộp thuế, đối thoại với doanh nghiệp (25/07/2023)
- Phó Chủ tịch UBND tỉnh Phan Mạnh Hùng kiểm tra thực tế công tác chuẩn bị triển khai Dự án Nhà ga hành khách T2 - Cảng Hàng không Đồng Hới (24/07/2023)
- Ra quân Ngày cao điểm ‘‘Tình nguyện chung tay xây dựng nông thôn mới và Ngày Chủ nhật xanh’’ lần thứ III tại Quảng Bình (24/07/2023)
- Các đồng chí lãnh đạo tỉnh tiếp xã giao đoàn đại biểu cấp cao tỉnh Sạ-vẳn-na-khệt (21/07/2023)
- Tiếp tục xác định phát triển du lịch thực sự trở thành ngành kinh tế mũi nhọn trong giai đoạn 2021 - 2025 (21/07/2023)
- Bộ Kế hoạch và Đầu tư: Triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2023 (21/07/2023)
- Tổng kết 20 năm “Ngày hội Đại đoàn kết toàn dân tộc” (21/07/2023)
- Tổng kết công tác tuyển quân năm 2023 (21/07/2023)