Chi tiết tin
Hội Tình nghĩa Hưu trí UBND tỉnh tổ chức kỷ niệm 30 năm thành lập
(Quang Binh Portal) - Sáng ngày 17/02/2024, Hội Tình nghĩa Hưu trí UBND tỉnh tổ chức kỷ niệm 30 năm Ngày thành lập Hội và mừng Đảng, mừng Xuân Giáp Thìn 2024. Tham dự có đồng chí Hồ An Phong, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh và lãnh đạo Văn phòng UBND tỉnh.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh trao phần thưởng của Hội Tình nghĩa Hưu trí UBND tỉnh cho các cán bộ, hội viên tiêu biểu
Cách đây 30 năm, theo nguyện vọng chính đáng của các đồng chí nguyên lãnh đạo, công chức, viên chức công tác tại cơ quan UBND tỉnh đã nghỉ hưu, UBND tỉnh đã chấp thuận thành lập Hội Tình nghĩa Hưu trí UBND tỉnh Quảng Bình. Các hội viên tham gia gồm cán bộ, công chức, viên chức, người lao động có từ 02 năm công tác tại cơ quan UBND tỉnh, đã nghỉ hưu, sinh sống trên địa bàn tỉnh.
Các đại biểu và cán bộ, hội viên Hội Tình nghĩa Hưu trí UBND tỉnh dự buổi lễ
Đến nay, Hội Tình nghĩa Hưu trí UBND tỉnh Quảng Bình có tổng số 97 hội viên, trong đó có 54 hội viên nữ. Ban chấp hành hội có 10 người, do bà Phạm Thị Bích Lựa làm Chủ tịch. Theo mục đích, tôn chỉ đề ra, hội là nơi để các hội viên có điều kiện gặp gỡ, thăm hỏi tình hình sức khỏe, hoàn cảnh gia đình, cùng nhau chia sẻ, giúp đỡ nhau khi trái gió trở lời, chuyện trò thăm hỏi vào các dịp lễ tết; đồng thời, ôn lại truyền thống vẻ vang qua các thời kỳ công tác mà hội viên đã cống hiến một phần sức lực, trí tuệ của mình nhằm động viên nhau vượt qua khó khăn để vươn lên trong cuộc sống, gương mẫu chấp hành tốt những chủ trương, chính sách của Đảng, pháp luật của Nhà nước, tham gia tích cực những hoạt động tại nơi cư trú, nêu gương cho thế hệ con cháu sống mẫu mực. Ngoài ra, Hội cũng là nơi để các hội viên gặp gỡ, chúc thọ các cụ khi đến tuổi quy định.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh phát biểu tại buổi kỷ niệm 30 năm thành lập Hội
Phát biểu tại buổi lễ, Phó Chủ tịch UBND tỉnh đánh giá cao những hoạt động ý nghĩa, thiết thực của Hội Tình nghĩa Hưu trí UBND tỉnh Quảng Bình trong những năm qua; đồng thời gửi lời chúc sức khoẻ, tràn đầy hạnh phúc trong năm mới Giáp Thìn đến cán bộ, hội viên Hội Tình nghĩa Hưu trí UBND tỉnh và mong muốn các cán bộ hưu trí tiếp tục dõi theo, cổ vũ và động viên tinh thần để tập thể lãnh đạo UBND tỉnh, Văn phòng UBND tỉnh thực hiện tốt hơn nữa các nhiệm vụ chính trị được giao; góp phần đưa quê hương Quảng Bình ngày một phát triển giàu mạnh.
Hội Tình nghĩa Hưu trí UBND tỉnh đã tổ chức khen thưởng các hội viên tiêu biểu xuất sắc
Cũng tại buổi lễ, Hội Tình nghĩa Hưu trí UBND tỉnh đã tổ chức khen thưởng các hội viên tiêu biểu xuất sắc đã có nhiều đóng góp cho hoạt động của hội và mừng thọ cho các hội viên cao tuổi.
Một số hình ảnh tại buổi kỷ niệm 30 năm Ngày thành lập Hội:
PV ĐHà
- Hội Tình nghĩa Hưu trí UBND tỉnh tổ chức lễ viếng, dâng hương, dâng hoa, tại Đền thờ Bác Hồ và các Anh hùng Liệt sỹ (17/02/2024)
- Ban Chỉ đạo Nhà nước các công trình, dự án quan trọng Quốc gia, trọng điểm ngành Giao thông vận tải: Họp phiên thứ 9 (16/02/2024)
- Quảng Bình vào cuộc quyết liệt bàn giao mặt bằng Dự án Đường dây 500kV mạch 3 (16/02/2024)
- Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra tình hình ra quân sản xuất, kinh doanh đầu năm mới 2024 (16/02/2024)
- Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh thăm, động viên các đơn vị ra quân lao động sản xuất đầu Xuân (15/02/2024)
- Lượng khách đến Quảng Bình trong dịp tết Nguyên đán 2024 tăng 4,55% so với cùng kỳ (15/02/2024)
- Các đồng chí lãnh đạo tỉnh tiếp công dân định kỳ tháng 02/2024 (15/02/2024)
- Phát động “Tết trồng cây đời đời nhớ ơn Bác Hồ” Xuân Giáp Thìn 2024 (15/02/2024)
- Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh thăm, chúc Tết các đơn vị Công an làm nhiệm vụ trong dịp Tết (09/02/2024)
- Chủ tịch UBND tỉnh thăm, động viên các đơn vị làm nhiệm vụ trong đêm giao thừa (09/02/2024)