Chi tiết tin
Đại hội Đại biểu Hội Hữu nghị Việt Nam - Nga tỉnh Quảng Bình lần thứ III
(Quang Binh Portal) - Ngày 08/7/2023, Hội Hữu nghị Việt Nam - Nga tỉnh Quảng Bình tổ chức Đại hội Đại biểu lần thứ III, nhiệm kỳ 2023 - 2027. Dự Đại hội có đồng chí Trần Đình Long, Phó Chủ tịch Trung ương Hội Hữu nghị Việt Nam - Nga; đồng chí Lương Ngọc Bính, nguyên Ủy viên Trung ương Đảng, nguyên Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch Liên hiệp các tổ chức hữu nghị tỉnh; đại diện các sở, ngành và hơn 100 đại biểu.
Nhiệm kỳ qua, Hội Hữu nghị Việt Nam - Nga tỉnh Quảng Bình luôn bám sát sự chỉ đạo, hướng dẫn của Trung ương Hội Hữu nghị Việt Nam - Nga, UBND tỉnh, Liên hiệp các tổ chức hữu nghị tỉnh và Điều lệ Hội, quan tâm phát triển hội viên. Đến nay, Hội Hữu nghị Việt Nam - Nga tỉnh có 08 Chi hội với tổng số 300 hội viên. Ngoài những hoạt động truyền thống như gặp gỡ, giao lưu, thăm hỏi lẫn nhau, hàng năm, Hội Hội Hữu nghị Việt Nam - Nga tỉnh thường xuyên phối hợp tuyên truyền, thông tin về đường lối, chủ trương, quan hệ đối ngoại, chính sách hợp tác của 2 nước về kinh tế, văn hóa, du lịch... Công tác viện trợ nhân đạo được Hội Hữu nghị Việt Nam - Nga cùng các hội viên thực hiện thường xuyên với phong trào quyên góp vì Trường Sa, giúp đỡ đồng bào vùng sâu, vùng xa, vùng bị lũ lụt.
Phó Chủ tịch Trung ương Hội Hữu nghị Việt Nam - Nga phát biểu tại Đại hội
Trong nhiệm kỳ 2023 - 2027, Hội Hữu nghị Việt Nam - Nga tỉnh tiếp tục củng cố tổ chức Hội, tăng cường tuyên truyền, vận động phát triển hội viên; đẩy mạnh các hoạt động hữu nghị hợp tác, thắt chặt mối quan hệ, tạo điều kiện hợp tác phát triển. Hội cũng phát huy vai trò cầu nối về quan hệ hợp tác kinh tế, văn hoá, thể thao, du lịch giữa hai nước Việt Nam - Nga dưới nhiều hình thức và nội dung phong phú, thiết thực, góp phần phục vụ đắc lực cho sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc, thu hút đầu tư phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh trong tình hình mới.
Chủ tịch Liên hiệp các tổ chức hữu nghị tỉnh phát biểu tại Đại hội.
Ban Chấp hành Hội Hữu nghị Việt Nam - Nga tỉnh Quảng Bình nhiệm kỳ 2023 - 2027
Đại hội đã bầu Ban Chấp hành nhiệm kỳ 2023 - 2027 gồm 15 đồng chí. Đồng chí Lê Văn Thái được bầu giữ chức Chủ tịch Hội Hữu nghị Việt Nam - Nga tỉnh Quảng Bình khóa III, nhiệm kỳ 2023 - 2027.
PV:NQ
- Đảng bộ Khối các cơ quan tỉnh tổ chức thành công hội thi Bí thư Chi bộ giỏi năm 2023 (08/07/2023)
- Khai mạc Giải vô địch Karate các câu lạc bộ Quảng Bình mở rộng lần thứ II năm 2023 tranh cup Tâm Việt Miền Trung (08/07/2023)
- Nỗ lực “nước rút” về kích hoạt tài khoản định danh điện tử (07/07/2023)
- Biểu dương, khen thưởng những gia đình tiêu biểu, xuất sắc trong xây dựng gia đình no ấm, tiến bộ, hạnh phúc, văn minh (07/07/2023)
- Bế giảng lớp bồi dưỡng ngạch chuyên viên chính khóa 20 (05/07/2023)
- Tuyên truyền về biên giới biển và bảo hộ công dân cho cán bộ, ngư dân xã Thanh Trạch (03/07/2023)
- Cục Thống kê Quảng Bình: Họp báo công bố số liệu kinh tế - xã hội của tỉnh 6 tháng đầu năm 2023 (29/06/2023)
- Cục Trẻ em thăm và làm việc tại một số đơn vị, địa phương của tỉnh Quảng Bình về công tác trẻ em (29/06/2023)
- Vườn Quốc gia Phong Nha – Kẻ Bàng: Nhiều hoạt động kỷ niệm 20 năm Di sản thiên nhiên thế giới (05/7/2003 – 05/7/2023) (28/06/2023)
- Sở Tư pháp tập huấn nghiệp vụ và bồi dưỡng kiến thức pháp luật cho một số chức danh bổ trợ Tư pháp năm 2023 (21/06/2023)