Chi tiết tin
Bế giảng lớp bồi dưỡng ngạch Chuyên viên khóa 51
(Quang Binh Portal) - Chiều ngày 07/9/2023, Trường Chính trị tỉnh phối hợp với Sở Nội vụ tổ chức lễ bế giảng lớp bồi dưỡng ngạch Chuyên viên khóa 51. Tham dự lễ bế giảng có đại diện lãnh đạo Sở Nội vụ, Trường Chính trị tỉnh cùng các phòng, ban liên quan và 75 học viên là những cán bộ, công chức, viên chức đang công tác tại các cơ quan hành chính Nhà nước, tổ chức, đoàn thể chính trị - xã hội trên địa bàn tỉnh.
Toàn cảnh lễ bế giảng
Sau 04 tuần tham gia học tập, các học viên đã được nghiên cứu 02 phần học, gồm: Phần kiến thức chung với 07 chuyên đề và phần kỹ năng với 09 chuyên đề. Thông qua các nội dung học tập, học viên được trang bị thêm kiến thức cần thiết về Nhà nước trong hệ thống chính trị, đạo đức công vụ, cải cách hành chính Nhà nước; kiến thức quản lý Nhà nước đối với ngành, lãnh thổ; kỹ năng quản lý hồ sơ; kỹ năng giao tiếp, làm việc nhóm thu nhập, xử lý thông tin… Những kiến thức này góp phần giúp các học viên nâng cao trình độ chuyên môn, kỹ năng thực thi, quyền hạn và trách nhiệm trong công việc; đồng thời tăng cường ý thức phục vụ Nhân dân.
Đại diện lãnh đạo Trường Chính trị tỉnh trao Chứng chỉ cho các học viên
Kết thúc khóa học, có 77,3% học viên đạt loại Giỏi; 22,7 % học viên đạt loại Khá, 08 học viên Xuất sắc được khen thưởng.
Phát biểu tại lễ bế giảng, đại diện lãnh đạo Trường Chính trị tỉnh yêu cầu các học viên sau khi hoàn thành khóa học tiếp tục nỗ lực học tập, rèn luyện để nâng cao trình độ chuyên môn, kỹ năng, nghiệp vụ, đáp ứng đòi hỏi yêu cầu công việc được giao.
PV Minh Huyền
- Đảm bảo nguồn cung xăng dầu cho hoạt động sản xuất kinh doanh của doanh nghiệp và sinh hoạt của người dân trên địa bàn tỉnh (07/09/2023)
- Tăng cường công tác quản lý, khai thác và bố trí kinh phí sửa chữa, bảo trì các công trình cầu treo dân sinh trên địa bàn tỉnh (07/09/2023)
- Nhà nước hỗ trợ tối thiểu 30% mức đóng bảo hiểm y tế học sinh, sinh viên (06/09/2023)
- Bảo quản an toàn hồ sơ, tài liệu trong mùa mưa, bão, lũ (06/09/2023)
- Trao giải bóng bàn cây vợt xuất sắc các lứa tuổi Nhà Thiếu nhi mở rộng năm 2023 (05/09/2023)
- Vào lúc 07 giờ 30 phút ngày 05/9/2023, toàn tỉnh tổ chức Lễ Khai giảng năm học 2023 - 2024 (31/08/2023)
- Tăng cường kiểm tra đảm bảo an toàn giao thông đường thủy nội địa trong dịp nghỉ lễ Quốc khánh 02/9 (31/08/2023)
- Tập huấn củng cố năng lực cho hệ thống bảo vệ trẻ em cấp huyện, tỉnh (30/08/2023)
- Tập huấn, hướng dẫn thực hiện công tác đấu thầu qua mạng (30/08/2023)
- Đẩy mạnh tuyên truyền, giáo dục lý tưởng cách mạng, đạo đức, lối sống văn hóa cho thanh niên, thiếu niên, nhi đồng trên không gian mạng (29/08/2023)