Chi tiết tin
Bế mạc Hội khỏe Phù Đổng tỉnh Quảng Bình lần thứ XVI năm 2024
(Quang Binh Portal) - Chiều ngày 12/4/2024, Sở Giáo dục và Đào tạo tổ chức bế mạc Hội khỏe Phù Đổng tỉnh Quảng Bình lần thứ XVI năm 2024 và trao thưởng cho các đoàn vận động viên đạt thành tích xuất sắc.
Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo trao giải nhất, nhì, ba toàn đoàn khối Phòng Giáo dục và Đào tạo
Hội khỏe Phù Đổng tỉnh Quảng Bình lần thứ XVI năm 2024 diễn ra từ ngày 08 - 12/4/2024 với sự tham gia của gần 2.000 vận động viên đến từ 08 phòng Giáo dục và Đào tạo, 31 trường THPT trên địa bàn, thi đấu 08 bộ môn: Bóng bàn, bơi lội, bóng chuyền, bóng đá, cầu lông, cờ vua, đá cầu và điền kinh để tranh tài 135 bộ Huy chương.
Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo trao giải nhất, nhì, ba toàn đoàn khối THPT
Theo đánh giá của Ban Tổ chức, các vận động viên đã nắm chắc luật thi đấu, tuân thủ nghiêm túc sự điều hành của trọng tài và các quy định; chất lượng chuyên môn, khả năng tư duy, vận dụng chiến thuật có nhiều tiến bộ. Đặc biệt, một số vận động viên, đơn vị đã đạt được kết quả nổi bật (đạt 03 huy chương vàng) như: Nguyễn Thị Thảo Nhung (Trường THPT Lê Quý Đôn), Nguyễn Thị Kim Xuân (Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện Lệ Thủy), Nguyễn Huy Bảo Châu và Lê Minh Quang (Phòng Giáo dục và Đào tạo thành phố Đồng Hới); THPT Hoàng Hoa Thám (02 Huy chương Vàng Nam - Nữ môn Nhảy cao); THCS&THPT Dương Văn An (02 Huy chương Vàng Nam - Nữ môn Nhảy xa)… Chất lượng chuyên môn và kết quả đạt được của các vận động viên tại Hội khỏe Phù Đổng đã phản ánh chất lượng công tác giảng dạy môn giáo dục thể chất, rèn luyện thể dục thể thao và sự chuẩn bị chu đáo trong việc tổ chức Hội khỏe Phù Đổng cấp trường, cấp huyện.
Ban Tổ chức trao giải đồng đội khối THCS
Tại lễ bế mạc, khối các Phòng Giáo dục và Đào tạo, Ban Tổ chức đã trao giải Nhất toàn đoàn cho Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện Lệ Thủy; giải Nhì Phòng Giáo dục và Đào tạo thành phố Đồng Hới và giải Ba là Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện Bố Trạch. Ở khối các đơn vị trực thuộc Sở Giáo dục và Đào tạo, giải Nhất toàn đoàn thuộc về Trường THPT Nguyễn Chí Thanh, giải Nhì Trường THPT Lê Hồng Phong và giải Ba Trường THPT Phan Đình Phùng.
Thông qua Hội khỏe Phù Đổng tỉnh Quảng Bình lần thứ XVI năm 2024, Ban tổ chức sẽ thành lập đội tuyển và tiếp tục bồi dưỡng, huấn luyện để chuẩn bị tham gia Hội khỏe Phù Đổng toàn quốc năm 2024. Đây cũng là dịp để Sở Giáo dục và Đào tạo đánh giá chất lượng công tác giáo dục thể chất trong hệ thống giáo dục phổ thông của tỉnh, từ đó có kế hoạch nâng cao chất lượng và hiệu quả thể dục thể thao học đường, góp phần giáo dục toàn diện cho học sinh với tinh thần "Khỏe để học tập, lao động, sáng tạo"; "Khỏe để xây dựng và bảo vệ tổ quốc Việt Nam xã hội chủ nghĩa".
Một số hình ảnh tại lễ bế mạc:
PV Mai Anh
- Tăng cường công tác quản lý, bảo vệ kết cấu hạ tầng giao thông đường bộ trên địa bàn tỉnh (12/04/2024)
- Xây dựng mô hình di sản kết nối gắn với các hành trình du lịch di sản (12/04/2024)
- Phổ biến, quán triệt một số nội dung của Luật Đất đai năm 2024 (12/04/2024)
- Tăng cường công tác quản lý hoạt động vận tải trong dịp nghỉ Lễ Giỗ Tổ Hùng Vương và 30/4, 01/5/2024 (11/04/2024)
- Tăng cường quản lý phương tiện và lái xe điện 04 bánh hoạt động thí điểm kinh doanh phục vụ khách du lịch trong mùa cao điểm du lịch 2024 (11/04/2024)
- Đảm bảo trật tự an toàn giao thông tại đường ngang và lối đi tự mở ngang qua đường sắt (10/04/2024)
- Tổng thu ngân sách quý I/2024 đạt 1.052 tỷ đồng (09/04/2024)
- Rà soát, kiểm tra, chấn chỉnh, xử lý các cơ quan báo chí có biểu hiện vi phạm về “báo hóa” tạp chí hoặc “tư nhân hóa” báo chí (09/04/2024)
- Thông báo rộng rãi cho tổ chức, cá nhân, chủ tàu cá biết danh sách Khu neo đậu tránh trú bão cho tàu cá đủ điều kiện hoạt động năm 2024 (09/04/2024)
- Đẩy nhanh tiến độ triển khai thực hiện các dự án đầu tư xây dựng nhà ở xã hội (09/04/2024)