Chi tiết tin 1
Phó Chủ tịch UBND tỉnh tiếp xã giao đoàn công tác của Bộ Tư lệnh Vùng 3 Hải quân
(Quang Binh Potal) - Chiều ngày 03/8/2023, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Hồ An Phong đã tiếp xã giao đoàn công tác của Bộ Tư lệnh Vùng 3 Hải quân (thuộc Quân chủng Hải quân) do Chuẩn Đô đốc Nguyễn Đăng Tiến, Chính ủy Vùng 3 Hải quân làm trưởng đoàn. Cùng tiếp đoàn có đại diện lãnh đạo và cán bộ Văn phòng UBND tỉnh.
Theo quyết định của Bộ Quốc phòng, Chuẩn đô đốc Nguyễn Đăng Tiến, Chính ủy Vùng 5 Hải quân được điều động, bổ nhiệm chức vụ Chính ủy Vùng 3 Hải quân từ tháng 7/2023.
Đoàn công tác của Bộ Tư lệnh Vùng 3 Hải quân
Tại buổi tiếp xã giao, Chính ủy Vùng 3 Hải quân chân thành cảm ơn sự quan tâm sắp xếp đón tiếp chu đáo của lãnh đạo tỉnh Quảng Bình dành cho đoàn công tác của Bộ Tư lệnh Vùng 3 Hải quân, đồng thời cho biết, đoàn công tác đến chào xã giao lãnh đạo tỉnh Quảng Bình lần này với mong muốn tăng cường tình cảm gắn bó giữa cán bộ, chiến sỹ Vùng 3 Hải quân và lãnh đạo, cán bộ UBND tỉnh Quảng Bình. Đồng chí cũng thông tin khái quát về tình hình biển, đảo hiện nay và nhiệm vụ chính trị trọng tâm của Vùng 3 Hải quân, trong đó nhấn mạnh đến việc thực hiện Chương trình “Hải quân làm điểm tựa cho ngư dân vươn khơi, bám biển”; công tác chống khai thác hải sản bất hợp pháp, tháo gỡ thẻ vàng của Ủy ban châu Âu cho ngư dân… Trong thời gian tới, trên cương vị mới, Chính ủy Vùng 3 Hải quân mong muốn lãnh đạo tỉnh Quảng Bình tiếp tục quan tâm hỗ trợ, tạo điều kiện thuận lợi để cán bộ, chiến sỹ Vùng 3 Hải quân hoàn thành tốt nhiệm vụ chính trị được giao.
Đoàn công tác của Bộ Tư lệnh Vùng 3 Hải quân tặng quà lưu niệm cho UBND tỉnh Quảng Bình
Thay mặt lãnh đạo tỉnh Quảng Bình, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Hồ An Phong bày tỏ sự vui mừng được đón tiếp xã giao đoàn công tác của Bộ Tư lệnh Vùng 3 Hải quân; đồng thời thông tin khái quát với đoàn về tình hình phát triển kinh tế - xã hội trên địa bàn tỉnh. Theo đó, Quảng Bình vốn là tỉnh có nhiều khó khăn, tuy nhiên, đến nay đã có nhiều đổi mới. Cùng với việc xác định phát triển du lịch trở thành ngành kinh tế mũi nhọn, Quảng Bình hiện đang ưu tiên phát triển công nghiệp năng lượng tái tạo, nông nghiệp sản xuất hàng hóa công nghệ cao và đặc biệt là phát triển kinh tế biển… Quảng Bình cũng rất tự hào vì đã đóng góp rất nhiều người con ưu tú cho Quân chủng Hải quân, Quân đội Nhân dân Việt Nam.
Đồng chí cho biết, trong thời gian tới, Quảng Bình sẵn sàng sát cánh cùng phối hợp với cán bộ, chiến sỹ Vùng 3 Hải quân trong thực hiện các nhiệm vụ như: Tuyển quân, dự báo thiên tai, bảo vệ ngư dân và phát triển kinh tế biển… Hai bên sẽ quan tâm, chia sẽ mọi khó khăn, hỗ trợ nhau để hoàn thành tốt nhiệm vụ chính trị, bảo vệ Tổ quốc.
Thay mặt lãnh đạo tỉnh, Phó Chủ tịch UBND tỉnh tặng quà lưu niệm cho đoàn công tác
Dịp này, Phó Chủ tịch UBND tỉnh cũng chúc mừng Chuẩn đô đốc Nguyễn Đăng Tiến hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao trên cương vị mới.
PV:NQ
- Phường Đức Ninh Đông được chọn tổ chức điểm Ngày hội “Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc” năm 2023 (03/08/2023)
- Sớm hoàn thiện các thủ tục để triển khai thực hiện Dự án Nhà ga hành khách T2 và mở rộng sân đỗ máy bay (03/08/2023)
- Hội nghị Ban Chấp hành Liên minh Hợp tác xã lần thứ 7 (03/08/2023)
- Họp trực tuyến toàn quốc lần thứ nhất Ban Chỉ đạo Tổng kết 10 năm thực hiện Nghị quyết số 22-NQ/TW của Bộ Chính trị về hội nhập quốc tế (02/08/2023)
- UBND tỉnh làm việc với Bộ Giao thông vận tải về Dự án Đường sắt tốc độ cao trên trục Bắc Nam (31/07/2023)
- Triển khai thực hiện sắp xếp đơn vị hành chính cấp huyện, cấp xã giai đoạn 2023 - 2030 (31/07/2023)
- Khai trương Bệnh viện đa khoa TTH Quảng Bình (31/07/2023)
- Huyện ủy Bố Trạch: Sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ huyện lần thứ XXIII (28/07/2023)
- Sơ kết giữa nhiệm kỳ việc triển khai thực hiện Chương trình hành động số 03-CTr/TU về đẩy mạnh cải cách hành chính (28/07/2023)
- Các đồng chí lãnh đạo tỉnh viếng, dâng hương tại Đền thờ Bác Hồ và các Anh hùng liệt sỹ tỉnh (27/07/2023)