Chi tiết tin
Đại biểu HĐND tỉnh tiếp xúc với cử tri huyện Bố Trạch sau kỳ họp thứ 10, khóa XVIII
(Quang Binh Portal) - Sáng ngày 26/7/2023, tại hội trường UBND thị trấn Hoàn Lão, đại biểu HĐND tỉnh và đại biểu HĐND huyện đã có buổi tiếp xúc với cử tri huyện Bố Trạch sau kỳ họp HĐND tỉnh lần thứ 10, khóa XVIII và kỳ họp HĐND huyện lần thứ 9, khóa XIX.
Tham dự buổi tiếp xúc cử tri có đại biểu Trần Thắng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; đại biểu Lê Công Toán, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy huyện Bố Trạch; đại biểu Trần Sơn Tùng, Phó Trưởng Ban Văn hóa - Xã hội, HĐND tỉnh; đại biểu Phan Thị Quyên, tiểu thương chợ Hoàn Lão và đại diện lãnh đạo các sở, ngành, địa phương liên quan.
Chủ tịch UBND tỉnh phát biểu làm rõ thêm những vấn đề mà cử tri quan tâm
Tại buổi tiếp xúc, cử tri đã được nghe đại diện đại biểu HĐND tỉnh, HĐND huyện báo cáo kết quả kỳ họp thứ 10 HĐND tỉnh khóa XVIII; kỳ họp thứ 9 HĐND huyện khóa XIX; đồng thời thông báo kết quả trả lời ý kiến, kiến nghị của cử tri trước kỳ họp.
Chủ tịch UBND tỉnh tiếp xúc với cử tri sau kỳ họp HĐND tỉnh lần thứ 10, khóa XVIII
Sau phần báo cáo kết quả các kỳ họp và thông báo kết quả trả lời ý kiến, kiến nghị của cử tri trước kỳ họp của đại biểu HĐND tỉnh và huyện, cử tri huyện Bố Trạch đã có nhiều ý kiến, kiến nghị liên quan đến một số vấn đề, như: Giải quyết ô nhiễm môi trường do Nhà máy may Đại Thành xả thải; quan tâm, đầu tư hệ thống cung cấp nước sạch cho Nhân dân xã Trung Trạch; di dời hệ thống cột điện cao thế ra khỏi khu dân cư thuộc địa bàn xã Nhân Trạch; việc sáp nhập các thôn tại xã Hải Phú; tăng cường quản lý việc khám bệnh của các đơn vị y tế tư nhân ở các địa phương; quan tâm giải quyết chế độ chính sách cho người có công với cách mạng; quản lý chặt dịch vụ điều khiển xe địa hình tự phát…
Đại diện lãnh đạo huyện Bố Trạch đã trực tiếp trao đổi, giải trình, làm rõ thêm; đồng thời tiếp thu những ý kiến, kiến nghị, đề xuất của cử tri để tiếp tục xem xét, giải quyết.
Thay mặt tổ đại biểu HĐND tỉnh, Chủ tịch UBND tỉnh cũng đã có những ý kiến làm rõ thêm phần kiến nghị của cử tri, đồng thời chỉ đạo huyện Bố Trạch và các cấp, ngành, đơn vị liên quan cần xử lý dứt điểm, tránh tồn động; thông tin kịp thời đến cử tri và Nhân dân kết quả giải quyết đối với từng vấn đề giải quyết cụ thể. Để có sự thống nhất trong các buổi tiếp xúc cử tri, Chủ tịch UBND tỉnh chỉ đạo các cấp, ngành, đơn vị, địa phương thực hiện giải quyết kiến nghị, đề xuất của cư tri theo đúng thẩm quyền giải quyết của các cấp.
Nhân dịp này, đồng chí đã chúc mừng những nỗ lực và kế quả đạt được của Đảng bộ, chính quyền, cử tri huyện Bố Trạch trong phát triển kinh tế - xã hội 6 tháng đầu năm 2023, đặc biệt là quá trình phục hồi du lịch sau dịch Covid-19; đồng thời gửi lời tri ân sâu sắc đến gia đình các thương binh, liệt sỹ, người có công với cách mạng trên địa bàn huyện nhân dịp kỷ niệm 76 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2023).
PV Hồng Lựu
- Họp báo định kỳ tháng 7/2023 (26/07/2023)
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng (25/07/2023)
- Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy thăm, tặng quà gia đình người có công với Cách mạng trên địa bàn thị xã Ba Đồn (25/07/2023)
- Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy dự và chỉ đạo hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ thị xã Ba Đồn lần thứ XXV (25/07/2023)
- Đánh giá nửa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ huyện Quảng Trạch lần thứ XXV (25/07/2023)
- Cục Thuế tỉnh: Tuyên dương người nộp thuế, đối thoại với doanh nghiệp (25/07/2023)
- Phó Chủ tịch UBND tỉnh Phan Mạnh Hùng kiểm tra thực tế công tác chuẩn bị triển khai Dự án Nhà ga hành khách T2 - Cảng Hàng không Đồng Hới (24/07/2023)
- Ra quân Ngày cao điểm ‘‘Tình nguyện chung tay xây dựng nông thôn mới và Ngày Chủ nhật xanh’’ lần thứ III tại Quảng Bình (24/07/2023)
- Các đồng chí lãnh đạo tỉnh tiếp xã giao đoàn đại biểu cấp cao tỉnh Sạ-vẳn-na-khệt (21/07/2023)
- Tiếp tục xác định phát triển du lịch thực sự trở thành ngành kinh tế mũi nhọn trong giai đoạn 2021 - 2025 (21/07/2023)