Chi tiết tin
Thường trực Tỉnh ủy: Duyệt nội dung Đại hội Đại biểu Hội Nông dân tỉnh lần thứ XI, nhiệm kỳ 2023 - 2028
(Quang Binh Portal) - Chiều ngày 10/8/2023, Thường trực Tỉnh ủy tổ chức buổi làm việc để duyệt nội dung Đại hội Đại biểu Hội Nông dân tỉnh lần thứ XI, nhiệm kỳ 2023 - 2028 do đồng chí Trần Hải Châu, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh chủ trì.
Tham dự buổi làm việc có đồng chí Đoàn Ngọc Lâm, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh và đại diện lãnh đạo các ban và Văn phòng Tỉnh ủy.
Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy chủ trì buổi làm việc duyệt Chương trình Đại hội Hội Nông dân tỉnh
Đại hội Đại biểu Hội Nông dân tỉnh lần thứ XI có nhiệm vụ tổng kết, đánh giá kết quả thực hiện Nghị quyết Đại hội Hội Nông dân tỉnh lần thứ X, nhiệm kỳ 2018 -2023; quyết định phương hướng, mục tiêu, nhiệm vụ và giải pháp chủ yếu nhằm nâng cao chất lượng, hiệu quả công tác Hội và phong trào nông dân nhiệm kỳ 2023-2028, góp phần thực hiện thắng lợi mục tiêu, nhiệm vụ Nghị quyết Đại hội Đảng bộ tỉnh đề ra.
Theo kế hoạch, Đại hội Đại biểu Hội Nông dân tỉnh lần thứ XI dự kiến tổ chức trong 02 ngày từ 18 - 19/9/2023. Đến nay, các điều kiện chuẩn bị cho Đại hội cơ bản hoàn thành, các văn kiện, tài liệu và quy trình nhân sự được chuẩn bị chu đáo, bài bản, đúng quy định.
Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh cho ý kiến về công tác chuẩn bị Đại hội của Hội Nông dân tỉnh
Tại buổi làm việc, các đại biểu cơ bản thống nhất với hồ sơ, tài liệu phục vụ Đại hội, đồng thời cho ý kiến, góp ý cụ thể vào chủ đề, chương trình Đại hội, cách thức bầu cử nhân sự ban chấp hành, một số câu chữ trong các văn bản; phương hướng, mục tiêu, nhiệm vụ, giải pháp công tác Hội và phong trào nông dân nhiệm kỳ 2023 - 2028; đặc biệt là phát huy vai trò của Hội Nông dân trong thúc đẩy phát triển chương trình mỗi xã một sản phẩm OCOP…
Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh báo cáo về công tác chuẩn bị của Hội Nông dân tỉnh cho Đại hội
Phát biểu tại buổi làm việc, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy đánh giá cao công tác chuẩn bị cho Đại hội của Ban Thường vụ Hội Nông dân tỉnh. Cùng với đó, đồng chí cũng yêu cầu Ban Thường vụ Hội Nông dân tỉnh tiếp thu ý kiến đóng góp của các đại biểu để sửa đổi, bổ sung văn kiện, tài liệu, đảm bảo báo cáo chính trị Đại hội mang tính khái quát cao. Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy cũng đã cho ý kiến cụ thể về tiêu đề Đại hội, bố cục báo cáo chính trị; công tác tuyên truyền và định hướng các khâu đột phá của Hội Nông dân tỉnh nhiệm kỳ 2023 - 2028; khơi dậy vai trò, sức mạnh của nông dân trong tham gia xây dựng và phát triển kinh tế - xã hội; xây dựng nông thôn mới, nông thôn mới kiểu mẫu; thông qua du lịch để quảng bá sản phẩm cho nông dân…
PV Hồng Lựu
- Hỗ trợ hơn 21,6 tỷ đồng cho chủ tàu cá tham gia khai thác vùng biển xa (11/08/2023)
- Bảo đảm tiến độ các công trình, dự án trọng điểm (11/08/2023)
- Công bố Quyết định bổ nhiệm chức vụ Phó Chánh án Tòa án Nhân dân tỉnh Quảng Bình (10/08/2023)
- Bàn giải pháp quyết liệt tăng thu ngân sách Nhà nước (10/08/2023)
- Doanh nghiệp Hàn Quốc tìm hiểu cơ hội hợp tác đầu tư tại Quảng Bình (09/08/2023)
- Bảo đảm các dự án nhiệt điện sử dụng khí tự nhiên hóa lỏng triển khai, thực hiện đúng tiến độ theo quy hoạch (09/08/2023)
- Đoàn công tác Ban Chỉ đạo Quốc gia về phòng, chống thiên tai làm việc tại Quảng Bình (08/08/2023)
- Sở Tài nguyên và Môi trường: Kỷ niệm 20 năm Ngày thành lập (07/08/2023)
- Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh kiểm tra, chỉ đạo công tác bồi thường giải phóng mặt bằng đường bộ cao tốc Bắc - Nam đoạn đi qua hai huyện Quảng Ninh và Lệ Thủy (05/08/2023)
- Xây dựng kết cấu hạ tầng kinh tế - xã hội trên địa bàn tỉnh từng bước đồng bộ, hiện đại, hoàn thành và hoàn thành vượt mức mục tiêu đã đề ra (04/08/2023)