Chi tiết tin
Khai mạc Hội thi Bí thư Chi bộ giỏi cấp tỉnh năm 2023
(Quang Binh Portal) - Sáng ngày 12/10/2023, Tỉnh ủy tổ chức khai mạc Hội thi Bí thư Chi bộ giỏi cấp tỉnh năm 2023.
Các đại biểu tham dự hội nghị
Dự khai mạc có đồng chí Trần Hải Châu, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng ban Tổ chức Hội thi Bí thư Chi bộ giỏi cấp tỉnh; đồng chí Trần Thắng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; các đồng chí trong Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Thường trực HĐND, UBND, UBMTTQVN tỉnh; lãnh đạo các sở, ban, ngành và đông đảo cán bộ, đảng viên đến từ các Chi, Đảng bộ trên địa bàn tỉnh.
Hội thi Bí thư Chi bộ giỏi cấp tỉnh năm 2023 có sự tham gia của 26 thí sinh, đại diện cho 13 Đảng bộ trực thuộc Tỉnh ủy. Đây là những thí sinh xuất sắc được lựa chọn từ các hội thi Bí thư Chi bộ cơ sở và cấp trên cơ sở trước đó.
Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy phát biểu khai mạc Hội thi
Phát biểu khai mạc Hội thi, đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy nhấn mạnh: Hội thi Bí thư Chi bộ giỏi năm 2023 là đợt sinh hoạt chính trị trong toàn Đảng bộ nhằm nâng cao nhận thức, ý thức trách nhiệm của các cấp ủy, tổ chức Đảng, đội ngũ cán bộ, đảng viên và Nhân dân về vai trò hạt nhân, lãnh đạo, chức năng, nhiệm vụ của Chi bộ; nâng cao kiến thức, kỹ năng, nghiệp vụ công tác cho đội ngũ Bí thư Chi bộ. Đây cũng là dịp để cấp ủy các cấp đánh giá đúng tình hình, thực trạng đội ngũ Bí thư Chi bộ ở cơ sở, từ đó có giải pháp phù hợp nhằm nâng cao năng lực, bản lĩnh Bí thư Chi bộ trong thực hiện chức trách, nhiệm vụ, qua đó phát hiện những nhân tố mới, đưa vào quy hoạch, đào tạo, bồi dưỡng, tạo nguồn cán bộ.
Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy trao Cờ lưu niệm cho các Đảng bộ có thí sinh tham gia Hội thi
Để đảm bảo Hội thi Bí thư Chi bộ giỏi cấp tỉnh diễn ra thành công, đồng chí yêu cầu Ban Tổ chức Hội thi theo dõi, chỉ đạo sát sao và giải quyết kịp thời những vấn đề phát sinh trong quá trình tổ chức Hội thi; Ban Giám khảo, Tổ thư ký, bộ phận giúp việc Hội thi nêu cao tinh thần trách nhiệm, hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao. Đặc biệt, Ban Giám khảo cần phát huy năng lực, làm việc công tâm, khách quan, chính xác để giúp Ban Tổ chức Hội thi đánh giá đúng, lựa chọn được những thí sinh xuất sắc nhất của Hội thi.
Chủ tịch UBND tỉnh tặng hoa chúc mừng các thí sinh tham gia Hội thi
Đối với lãnh đạo các địa phương, cơ quan, đơn vị có thí sinh tham gia Hội thi cần quan tâm, kịp thời động viên, bồi dưỡng, tạo điều kiện cho thí sinh trong suốt quá trình dự thi; đồng thời quản lý tốt thành viên tham gia và lực lượng cổ động viên theo đúng Quy chế của Hội thi. Các thí sinh dự thi phải chấp hành và thực hiện đúng Thể lệ Hội thi do Ban Tổ chức Hội thi ban hành.
Thí sinh đại diện cho Đảng bộ thị trấn Quy Đạt thực hiện phần thi chào hỏi
Sau phát biểu khai mạc của đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, các thí sinh bắt đầu phần thi. Mỗi thí sinh thực hiện lần lượt 03 phần thi: Chào hỏi; thuyết trình; kiến thức chung - xử lý tình huống.
Thí sinh đại diện cho Đảng bộ Trường THPT Tuyên Hóa thực hiện phần thi chào hỏi
Cổng Thông tin điện tử tỉnh sẽ tiếp tục cập nhật kết quả Hội thi đến độc giả.
Một số hình ảnh tại Hội thi:
PV:NQ
- Lễ xuất quân, giao nhiệm vụ tìm kiếm, quy tập hài cốt liệt sỹ hy sinh tại Lào, mùa khô 2023 - 2024 (12/10/2023)
- Hội nghị toàn quốc nghiên cứu, triển khai Kết luận số 57/KL/TW ngày 15/6/2023 của Bộ Chính trị (12/10/2023)
- Thường trực Chính phủ gặp mặt các doanh nhân Việt Nam (12/10/2023)
- Sơ kết công tác bảo đảm trật tự, an toàn giao thông 9 tháng đầu năm, triển khai phương hướng, nhiệm vụ quý IV/2023 (10/10/2023)
- Từ ngày 17/10 - 18/11/2023, triển khai kế hoạch tổ chức các hoạt động Tháng cao điểm “Vì người nghèo” năm 2023 (10/10/2023)
- Thị xã Ba Đồn tổ chức lễ kỷ niệm 90 năm thành lập Chi bộ Lũ Phong (09/10/2023)
- Ra mắt giới thiệu “Bảo tàng số Quảng Bình” (09/10/2023)
- Quảng Bình đưa sản phẩm OCOP, đặc sản vùng miền vào hệ thống phân phối tại Thành phố Hồ Chí Minh (09/10/2023)
- Giới thiệu giải pháp chuyển đổi số trong lĩnh vực du lịch tỉnh Quảng Bình (06/10/2023)
- Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra tiến độ thi công các gói thầu thuộc Dự án Đường ven biển và cầu Nhật Lệ 3 (06/10/2023)