Chi tiết tin
Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy dự lễ giao, nhận quân tại huyện Lệ Thủy
(Quang Binh Portal) - Sáng ngày 26/02/2024, đồng chí Trần Hải Châu, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đã dự lễ giao, nhận quân năm 2024 tại huyện Lệ Thủy. Cùng dự có đại diện lãnh đạo Quân khu 4, Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh, Liên đoàn Lao động tỉnh, Hội Cựu chiến binh tỉnh, các đơn vị nhận quân, lãnh đạo huyện Lệ Thủy và đông đảo Nhân dân địa phương.
Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy tặng hoa, động viên các tân binh trước lúc lên đường nhập ngũ
Năm 2024, huyện Lệ Thủy có 200 thanh niên lên đường làm nhiệm vụ, trong đó có 165 thanh niên thực hiện nghĩa vụ trong lực lượng Quân đội và 35 thanh niên tham gia nghĩa vụ trong lực lượng Công an Nhân dân; được biên chế vào các đơn vị: Bộ Tư lệnh vùng 3 Hải quân; Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh; Lữ đoàn 414 và Lữ đoàn 16 (Quân khu 4); Trung đoàn bộ binh 996 (Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh) và Công an tỉnh. Trong số các thanh niên nhập ngũ có 04 đảng viên; 15 thanh niên có trình độ đại học, cao đẳng; 19 công dân là người dân tộc Bru-Vân Kiều. Tất cả các thanh niên tham gia thực hiện nghĩa vụ đều bảo đảm sức khỏe, trình độ văn hóa, đạo đức, đáp ứng yêu cầu quy định.
Đồng chí Lê Vĩnh Thế, Bí thư Huyện ủy thắp lửa truyền thống tại lễ giao, nhận quân
Tại buổi lễ giao nhận quân, đại diện lãnh đạo huyện Lệ Thủy đã thắp lửa truyền thống và nổi trống mở hội giao quân.
200 tân binh huyện Lệ Thủy sẵn sàng lên đường nhập ngũ, nhận nhiệm vụ
Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy và các đồng chí lãnh đạo đã tặng hoa, động viên, nhắn nhủ các chiến sĩ tiếp tục kế thừa, phát huy truyền thống quê hương, tinh thần xung kích, tình nguyện của tuổi trẻ, tích cực học tập, chấp hành nghiêm kỷ luật, tu dưỡng, rèn luyện nâng cao bản lĩnh chính trị, phẩm chất đạo đức của người quân nhân cách mạng, luôn sẵn sàng nhận, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, xứng đáng là người thanh niên Việt Nam kiên cường, dũng cảm, không ngại khó khăn, chung sức, chung lòng làm nhiệm vụ “Bảo vệ Tổ Quốc”.
Một số hình ảnh tại buổi lễ:
PV Hồng Lựu
- Huyện Bố Trạch tiễn chân 208 tân binh lên đường nhập ngũ bảo vệ Tổ quốc (26/02/2024)
- Phát động thi đua Dự án Nhà máy Nhiệt điện Quảng Trạch I, Dự án Cơ sở hạ tầng Trung tâm điện lực Quảng Trạch năm 2024 (23/02/2024)
- Thứ trưởng Bộ Quốc phòng làm việc với tỉnh Quảng Bình về việc tu sửa, nâng cấp Đài tưởng niệm chiến thắng sông Gianh (23/02/2024)
- Hội nghị học tập, quán triệt chuyên đề năm 2024 của Đảng bộ tỉnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh (22/02/2024)
- Cấp Bằng công nhận trường đạt chuẩn Quốc gia cho 06 trường trên địa bàn tỉnh (22/02/2024)
- Năm 2024, phấn đấu hoàn thành 130.000 căn hộ nhà ở xã hội trên địa bàn cả nước (22/02/2024)
- Quyết liệt trong công tác bồi thường giải phóng mặt bằng Dự án Xây dựng đường bộ cao tốc Bắc - Nam (21/02/2024)
- Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh kiểm tra tiến độ công trình đường bộ cao tốc Bắc - Nam trên địa bàn huyện Lệ Thủy (21/02/2024)
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ (19/02/2024)
- Hội Tình nghĩa Hưu trí UBND tỉnh tổ chức kỷ niệm 30 năm thành lập (17/02/2024)