Chi tiết tin
Công an tỉnh Quảng Bình thăm, chúc Tết tại Sạ-Vẳn-Na-Khệt và Khăm Muồn
(Quang Binh Portal) - Trong 02 ngày 02 và 03/4/2024, đoàn công tác của Công an tỉnh Quảng Bình do Đại tá Lê Văn Hóa, Phó Giám đốc làm trưởng đoàn đã đến thăm, chúc Tết tại Công an tỉnh Sạ-Vẳn-Na-Khệt và Khăm Muồn (CHDCND Lào) nhân dịp Tết cổ truyền Bun-Pi-May.
Đại tá Lê Văn Hóa, Phó giám đốc Công an tỉnh Quảng Bình tặng quà và chúc mừng Công an tỉnh Sạ-Vẳn-Na-Khệt nhân dịp Tết cổ truyền
Trong không khí thân mật, đoàn kết, thay mặt lãnh đạo và đoàn công tác Công an tỉnh Quảng Bình, Đại tá Lê Văn Hóa, Phó giám đốc Công an tỉnh đã thông báo một số kết quả về kinh tế - xã hội và an ninh - quốc phòng trên địa bàn tỉnh Quảng Bình thời gian qua; những hoạt động trong công tác phối hợp thực hiện biên bản ghi nhớ giữa Công an tỉnh Quảng Bình và lực lượng Công an 02 tỉnh Sạ-Vẳn-Na-Khệt và Khăm Muộn; về đảm bảo an ninh trật tự (ANTT).
Đoàn công tác Công an tỉnh Quảng Bình tặng quà Công an tỉnh Khăm Muồn nhân dịp Tết cổ truyền Bun-Pi-May
Đảng ủy, Ban Giám đốc Công an tỉnh Quảng Bình tin tưởng và hy vọng trong thời gian tới, lực lượng Công an 03 tỉnh tiếp tục phối hợp, hợp tác toàn diện hiệu quả trong công tác bảo đảm an ninh Quốc gia và ANTT, giữ gìn sự ổn định biên giới hai nước, góp phần xây dựng tình hữu nghị mãi mãi xanh tươi, đời đời bền vững của 02 nước Việt - Lào nói chung và lực lượng Công an của hai Bộ nói riêng, luôn thắm tình đoàn kết, hữu nghị đặc biệt.
Lãnh đạo Công an tỉnh Quảng Bình thăm, chúc Tết cổ truyền tại Tổng lãnh sự quán Việt Nam tại Sạ-Vẳn-Na-Khệt
Nhân dịp Tết cổ truyền thống Bun-Pi-May, kỷ niệm năm đoàn kết hữu nghị và 63 năm Ngày thành lập lực lượng Công an Nhân dân Lào (05/4/1961 - 05/4/2024), Đại tá Lê Văn Hóa, Phó Giám đốc Công an tỉnh Quảng Bình đã tặng quà và chúc mừng Ban Giám đốc cùng toàn thể cán bộ, chiến sỹ Công an hai tỉnh Sạ-Vẳn-Na-Khệt và Khăm Muồn nhân dịp Tết cổ truyền Lào.
Lãnh đạo Công an tỉnh Quảng Bình phát biểu chúc Tết cổ truyền Bun-Pi-May tại Công an tỉnh Sạ-Vẳn-Na-Khệt
Thay mặt lãnh đạo Công an 02 tỉnh, Thiếu tướng Thíp Phạ Chăn - Phô Xay, Giám đốc Công an tỉnh Khăm Muồn và Đại tá Bun Lợt Khạ Thum Phôm, Phó Giám đốc Công an tỉnh Sạ-Vẳn-Na-Khệt đã chân thành cảm ơn những tình cảm tốt đẹp mà cán bộ, chiến sỹ Công an tỉnh Quảng Bình dành cho lực lượng Công an 02 tỉnh; đồng thời, gửi lời chúc tốt đẹp tới cán bộ, chiến sỹ Công an tỉnh Quảng Bình, chúc đơn vị hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao.
Lãnh đạo Công an tỉnh Quảng Bình phát biểu chúc Tết cổ truyền Bun-Pi-May tại Công an tỉnh Khăm Muồn
Cũng trong dịp này, Đoàn công tác của Công an tỉnh Quảng Bình đã đến thăm, tặng quà và chúc Tết cổ truyền tại Tổng lãnh sự quán Việt Nam tại Sạ-Vẳn-Na-Khệt và Hội Việt kiều tại tỉnh Khăm Muộn.
CTV Trần Tuấn (Công an tỉnh)
- Những nội dung quan trọng sẽ được tuyên truyền trên hệ thống truyền thanh cấp xã tháng 4/2024 (04/04/2024)
- Chủ động chăm sóc và phòng trừ sâu bệnh hại lúa giai đoạn cuối vụ Đông Xuân 2023 - 2024 (04/04/2024)
- Chấn chỉnh tình trạng học sinh vi phạm trật tự an toàn giao thông (03/04/2024)
- Đảm bảo công tác phục vụ khách du lịch trong dịp Lễ Giỗ Tổ Hùng Vương, Lễ 30/4 - 01/5 và mùa du lịch Hè năm 2024 (03/04/2024)
- Chủ động thực hiện các phiện pháp phòng, chống nắng nóng cho đàn vật nuôi (03/04/2024)
- Từ ngày 15/4/2024: Tổ chức Cuộc thi Tiếng hát tỉnh Quảng Bình lần thứ I (03/04/2024)
- Đảm bảo thực hiện các quy định của pháp luật về bảo vệ môi trường làng nghề (03/04/2024)
- Thực hiện chính sách, pháp luật về bảo đảm trật tự, an toàn giao thông trên địa bàn tỉnh (02/04/2024)
- Đoàn vận động viên tỉnh Quảng Bình giành được 15 huy chương tại Giải Karate miền Trung - Tây Nguyên lần thứ X năm 2024 (01/04/2024)
- Những chuyển biến tích cực sau 15 năm đẩy mạnh công tác bảo hiểm y tế trong tình hình mới (01/04/2024)