Chi tiết tin
Công bố và trao Quyết định bổ nhiệm Phó Giám đốc Sở Ngoại vụ
(Quang Binh Portal) - Chiều ngày 26/7/2023, tại Sở Ngoại vụ, đồng chí Hồ An Phong, Phó Chủ tịch UBND tỉnh trao Quyết định bổ nhiệm Phó Giám đốc Sở Ngoại vụ cho đồng chí Nguyễn Thế Huy.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh phát biểu và giao nhiệm vụ cho đồng chí Phó Giám đốc Sở Nội vụ
Thực hiện Thông báo số 903-TB/TU ngày 12/7/2023 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về việc bổ nhiệm cán bộ giữ chức vụ Phó Giám đốc Sở Ngoại vụ, ngày 19/7/2023, Chủ tịch UBND tỉnh Trần Thắng đã ký Quyết định số 1959/QĐ-UBND bổ nhiệm đồng chí Nguyễn Thế Huy, Trưởng phòng Nghiệp vụ, Sở Ngoại vụ giữ chức vụ Phó Giám đốc Sở Ngoại vụ.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh trao Quyết định bổ nhiệm và tặng hoa chúc mừng đồng chí Phó Giám đốc Sở Ngoại vụ
Sau khi trao Quyết định và tặng hoa chúc mừng cán bộ được bổ nhiệm, Phó Chủ tịch UBND tỉnh ghi nhận và đánh giá cao năng lực, quá trình công tác với nhiều kinh nghiệm thực tiễn của đồng chí Nguyễn Thế Huy; đồng thời bày tỏ tin tưởng trên cương vị mới, đồng chí sẽ phát huy tốt khả năng, trí tuệ, kinh nghiệm để cùng với tập thể lãnh đạo, cán bộ Sở Ngoại vụ hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao, góp phần vào sự phát triển kinh tế - xã hội của địa phương, nhất là trong công tác đối ngoại. Phó Chủ tịch UBND tỉnh cũng yêu cầu tập thể lãnh đạo Sở Ngoại vụ tiếp tục đoàn kết, thống nhất; kế thừa những kết quả đạt được và phát huy truyền thống đoàn kết của ngành Ngoại vụ, cùng hỗ trợ đồng chí Nguyễn Thế Huy hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
Phó Giám đốc Sở Ngoại vụ phát biểu nhận nhiệm vụ
Phát biểu nhận nhiệm vụ, Phó Giám đốc Sở Ngoại vụ Nguyễn Thế Huy cảm ơn sự tin tưởng, giao nhiệm vụ của Ban Thường vụ Tỉnh ủy, UBND tỉnh; đồng thời bày tỏ quyết tâm trên cương vị mới sẽ không ngừng rèn luyện, phấn đấu, nỗ lực hết mình cùng với tập thể lãnh đạo và cán bộ, nhân viên hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.
Một số hình ảnh tại buổi trao Quyết định bổ nhiệm:
PV ĐHà
- Đại biểu HĐND tỉnh tiếp xúc với cử tri huyện Bố Trạch sau kỳ họp thứ 10, khóa XVIII (26/07/2023)
- Họp báo định kỳ tháng 7/2023 (26/07/2023)
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng (25/07/2023)
- Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy thăm, tặng quà gia đình người có công với Cách mạng trên địa bàn thị xã Ba Đồn (25/07/2023)
- Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy dự và chỉ đạo hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ thị xã Ba Đồn lần thứ XXV (25/07/2023)
- Đánh giá nửa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ huyện Quảng Trạch lần thứ XXV (25/07/2023)
- Cục Thuế tỉnh: Tuyên dương người nộp thuế, đối thoại với doanh nghiệp (25/07/2023)
- Phó Chủ tịch UBND tỉnh Phan Mạnh Hùng kiểm tra thực tế công tác chuẩn bị triển khai Dự án Nhà ga hành khách T2 - Cảng Hàng không Đồng Hới (24/07/2023)
- Ra quân Ngày cao điểm ‘‘Tình nguyện chung tay xây dựng nông thôn mới và Ngày Chủ nhật xanh’’ lần thứ III tại Quảng Bình (24/07/2023)
- Các đồng chí lãnh đạo tỉnh tiếp xã giao đoàn đại biểu cấp cao tỉnh Sạ-vẳn-na-khệt (21/07/2023)