Chi tiết tin
Gặp mặt Đoàn đại biểu dự Đại hội Hội Nông dân Việt Nam lần thứ VIII
(Quang Binh Portal) - Chiều ngày 21/12/2023, đồng chí Trần Hải Châu, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đã có buổi gặp mặt và tặng hoa chúc mừng Đoàn Đại biểu Hội Nông dân tỉnh đi dự Đại hội Đại biểu toàn quốc Hội Nông dân Việt Nam lần thứ VIII, nhiệm kỳ 2023 - 2028.
Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy phát biểu tại buổi gặp mặt
Đại hội Đại biểu toàn quốc Hội Nông dân Việt Nam lần thứ VIII, nhiệm kỳ 2023 - 2028 được tổ chức trong 03 ngày (từ ngày 25-27/12/2023), tại Trung tâm Hội nghị Quốc gia, thành phố Hà Nội. Đại hội sẽ có khoảng 1.000 đại biểu chính thức, đại diện cho trên 10 triệu hội viên Hội Nông dân trong cả nước.
Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy tặng hoa và chúc mừng 15 đại biểu tiêu biểu tham dự Đại hội Đại biểu toàn quốc Hội Nông dân Việt Nam lần thứ VIII, nhiệm kỳ 2023 - 2028
Tham dự Đại hội, Đoàn Đại biểu Hội Nông dân tỉnh Quảng Bình có 15 đại biểu, đại diện cho gần 160.000 hội viên Hội Nông dân trên địa bàn tỉnh. Theo chương trình Đại hội, Đoàn Đại biểu tỉnh sẽ có bài phát biểu tham luận với chủ đề “Tuyên truyền, vận động hội viên nông dân tích cực tham gia xây dựng tuyến biên giới ổn định và phát triển”.
Phát biểu tại buổi gặp mặt, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy đề nghị các đại biểu tuân thủ đầy đủ nội quy, quy chế của Đại hội; đóng góp ý kiến tâm huyết, trách nhiệm, nêu bật những thế mạnh, tiềm năng phát triển của nông nghiệp và phong trào nông dân; những cách làm hay, sáng tạo của Hội Nông dân tỉnh; đặc biệt là trong các phong trào phát triển nền kinh tế nông nghiệp sạch, bền vững, có giá trị gia tăng cao và những định hướng phát triển của tỉnh trong xây dựng tổ chức Hội, sản xuất, kinh doanh trong thời gian tới. Đồng chí cũng lưu ý với Đoàn Đại biểu của tỉnh chuẩn bị tốt các nội dung trong tham luận tại Đại hội…
Đại diện lãnh đạo Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh tặng hoa cho Đoàn Đại biểu
Đại diện lãnh đạo Ban Tổ chức và Ban Dân vận Tỉnh ủy tặng hoa chúc mừng Đoàn Đại biểu
PV Hồng Lựu
- Ngoại giao kinh tế phục vụ phát triển đất nước (21/12/2023)
- Các đồng chí lãnh đạo tỉnh dâng hương tại Nghĩa trang Liệt sỹ Ba Dốc và Khu mộ Đại tướng Võ Nguyên Giáp (21/12/2023)
- Bộ Nội vụ: Triển khai nhiệm vụ năm 2024 (21/12/2023)
- Hội nghị trực tuyến về công tác kiểm soát tài sản thu nhập (20/12/2023)
- Hội nghị hiệp đồng giao, nhận quân năm 2024 (20/12/2023)
- Đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh tiếp xúc cử tri chuyên đề tại thị xã Ba Đồn (19/12/2023)
- Phó Trưởng đoàn chuyên trách Đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh Nguyễn Minh Tâm đã có buổi tiếp xúc chuyên đề với cử tri xã Thanh Hóa (18/12/2023)
- Liên đoàn Lao động tỉnh Quảng Bình được suy tôn là đơn vị dẫn đầu Cụm thi đua Liên đoàn Lao động các tỉnh Bắc Trung Bộ (18/12/2023)
- Khẩn trương hoàn thành công tác giải phóng mặt bằng Dự án Xây dựng công trình đường bộ cao tốc Bắc - Nam (16/12/2023)
- Các đồng chí lãnh đạo tỉnh tiếp công dân định kỳ tháng 12/2023 (15/12/2023)