Chi tiết tin
Phối hợp, tạo điều kiện để tổ chức Đại hội Mặt trận Tổ quốc Việt Nam các cấp nhiệm kỳ 2024 - 2029
(Quang Binh Portal) - Ngày 17/7/2023, UBND tỉnh đã ban hành Công văn số 1413/UBND-TH về việc phối hợp, tạo điều kiện để tổ chức Đại hội Mặt trận Tổ quốc Việt Nam các cấp nhiệm kỳ 2024 - 2029.
Theo đó, UBND tỉnh yêu cầu các sở, ban, ngành, đơn vị cấp tỉnh; UBND các huyện, thị xã, thành phố tăng cường phối hợp, tạo điều kiện để Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam các cấp tổ chức phong trào thi đua thiết thực, rộng khắp, lập thành tích chào mừng Đại hội Mặt trận Tổ quốc Việt Nam các cấp, góp phần thực hiện thắng lợi các mục tiêu phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh và tinh thần chỉ đạo của Ban Bí thư Trung ương Đảng, Ban Thường vụ Tỉnh ủy về lãnh đạo Đại hội Mặt trận Tổ quốc Việt Nam các cấp.
Bên cạnh đó, các sở, ngành và địa phương cũng phối hợp chặt chẽ, hỗ trợ và tạo điều kiện tốt nhất để Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam các cấp tổ chức Đại hội Mặt trận Tổ quốc Việt Nam nhiệm kỳ 2024 - 2029 bảo đảm trang trọng, tiết kiệm, thiết thực, hiệu quả, đúng tiến độ; lựa chọn, giới thiệu nhân sự có uy tín, tâm huyết, trách nhiệm là người Việt Nam ở nước ngoài tham gia Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam các cấp và các nội dung khác có liên quan đến việc tổ chức Đại hội Mặt trận Tổ quốc Việt Nam các cấp nhiệm kỳ 2024 - 2029.
Ngoài ra, các cơ quan thông tấn, báo chí tăng cường công tác tuyên truyền trước, trong và sau Đại hội; đẩy mạnh công tác thông tin, tuyên truyền về chính sách đại đoàn kết toàn dân tộc, về vai trò, vị trí của Mặt trận Tổ quốc Việt Nam các cấp trong tham gia xây dựng Đảng, chính quyền, tạo sự đồng thuận, thống nhất, góp phần thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh, kết quả thực hiện phong trào thi đua… tạo đợt sinh hoạt chính trị sâu rộng, thiết thực chào mừng Đại hội.
PV Mai Anh
- Chỉ thị của UBND tỉnh về tăng cường xây dựng, củng cố thế trận an ninh nhân dân kết hợp chặt chẽ với thế trận quốc phòng toàn dân vững chắc trên địa bàn tỉnh Quảng Bình (18/07/2023)
- Kết luận của đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh Trần Thắng - Trưởng ban An toàn giao thông tỉnh tại Hội nghị sơ kết công tác bảo đảm trật tự an toàn giao thông 6 tháng đầu năm 2023 và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2023 (17/07/2023)
- Triển khai thực hiện Đề án “Hỗ trợ hợp tác xã do phụ nữ tham gia quản lý, tạo việc làm cho lao động nữ đến năm 2030” (14/07/2023)
- Ngăn chặn tàu cá ngoại tỉnh khai thác thủy sản trái phép tại vùng biển ven bờ tỉnh Quảng Bình (14/07/2023)
- Nâng cao chất lượng gạo đáp ứng nhu cầu thị trường trong nước và xuất khẩu (14/07/2023)
- Quản lý, triển khai thực hiện Quy hoạch tỉnh Quảng Bình thời kỳ 2021 - 2030, tầm nhìn đến năm 2050 (14/07/2023)
- Ngăn chặn tình trạng săn bắt trái phép, quản lý nuôi chim yến và đẩy mạnh xuất khẩu các sản phẩm tổ yến (13/07/2023)
- Thành lập Tổ công tác tháo gỡ khó khăn, vướng mắc các dự án tại Trung tâm Điện lực Quảng Trạch (13/07/2023)
- Thực hiện Kế hoạch cấp nước an toàn khu vực nông thôn tỉnh Quảng Bình (13/07/2023)
- Chỉ thị của UBND tỉnh về xây dựng Kế hoạch phát triển kinh tế - xã hội và Dự toán ngân sách nhà nước năm 2024 (13/07/2023)