Chi tiết tin
Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, tặng quà người có công với cách mạng
(Quang Binh Portal) - Nhân kỷ niệm 76 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2023), sáng ngày 27/7/2023, đồng chí Phan Mạnh Hùng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh đã đến thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng và vợ liệt sỹ tại huyện Quảng Trạch. Cùng đi có đại diện Văn phòng UBND tỉnh và huyện Quảng Trạch.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng Hoàng Thị Hy
Phó Chủ tịch UBND tỉnh đã đến thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng Hoàng Thị Hy, 104 tuổi (sinh năm 1919 tại xã Cảnh Hóa, huyện Quảng Trạch). Được biết, Mẹ Việt Nam anh hùng Hoàng Thị Hy có chồng và con là liệt sỹ hy sinh trong cuộc kháng chiến chống Mỹ cứu nước.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm hỏi, động viên bà Nguyễn Thị Nở, vợ liệt sỹ Lê Văn Hồng
Cùng trong ngày, Phó Chủ tịch UBND tỉnh đã đến thăm bà Nguyễn Thị Nở, sinh năm 1945 là vợ liệt sỹ Lê Văn Hồng (xã Quảng Phú, Quảng Trạch). Hiện, bà Nguyễn Thị Nở đang sống một mình không con.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh động viên các gia đình liệt sỹ
Tại các gia đình đến thăm, Phó Chủ tịch UBND tỉnh đã ân cần thăm hỏi sức khỏe và tình hình đời sống của các gia đình; đồng thời bảy tỏ lòng biết ơn sâu sắc trước sự hy sinh của các Anh hùng liệt sỹ vì sự nghiệp đấu tranh, giải phóng dân tộc, xây dựng quê hương, đất nước. Đồng chí mong muốn các thành viên trong gia đình tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, động viên con cháu nỗ lực học tập, rèn luyện, xứng đáng với những tấm gương anh dũng hy sinh của các thế hệ cha anh.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh cũng đề nghị cấp ủy, chính quyền địa phương tiếp tục quan tâm chăm lo, bảo đảm đời sống vật chất và tinh thần cho Mẹ Việt Nam anh hùng và thân nhân liệt sỹ, xứng đáng với sự cống hiến, hy sinh của các cá nhân và gia đình đối với đất nước, quê hương.
PV ĐHà
- Phó Chủ tịch UBND tỉnh Hồ An Phong thăm, tặng quà cho người có công và thân nhân người có công với cách mạng (27/07/2023)
- Gặp mặt đại biểu dự “Trại hè Việt Nam 2023” (27/07/2023)
- Lễ dâng hương, thắp nến tri ân tại Nghĩa trang Liệt sỹ Ba Dốc (26/07/2023)
- Công bố và trao Quyết định bổ nhiệm Phó Giám đốc Sở Ngoại vụ (26/07/2023)
- Đại biểu HĐND tỉnh tiếp xúc với cử tri huyện Bố Trạch sau kỳ họp thứ 10, khóa XVIII (26/07/2023)
- Họp báo định kỳ tháng 7/2023 (26/07/2023)
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng (25/07/2023)
- Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy thăm, tặng quà gia đình người có công với Cách mạng trên địa bàn thị xã Ba Đồn (25/07/2023)
- Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy dự và chỉ đạo hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ thị xã Ba Đồn lần thứ XXV (25/07/2023)
- Đánh giá nửa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ huyện Quảng Trạch lần thứ XXV (25/07/2023)