Chi tiết tin
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Hồ An Phong thăm, chúc mừng Giáo xứ Hòa Ninh nhân dịp lễ Giáng sinh năm 2023
(Quang Binh Portal) - Sáng ngày 23/12/2023, đồng chí Hồ An Phong, Phó Chủ tịch UBND tỉnh đại diện lãnh đạo UBND tỉnh đã đến thăm, chúc mừng Giáo xứ Hòa Ninh, xã Quảng Hòa (thị xã Ba Đồn) nhân dịp lễ Giáng sinh năm 2023. Cùng đi có đại diện lãnh đạo Văn phòng UBND tỉnh, Sở Nội vụ, Ban Tôn giáo tỉnh, thị xã Ba Đồn và xã Quảng Hòa.
Tại buổi đến thăm, Phó Chủ tịch UBND tỉnh đã ghi nhận, đánh giá cao những đóng góp to lớn mà các linh mục, mục sư, các vị chức sắc trong vận động, tuyên truyền bà con giáo dân chấp hành tốt chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước; không ngừng củng cố khối đại đoàn kết toàn dân, cùng toàn tỉnh xây dựng, phát triển vững mạnh kinh tế - xã hội đạt được nhiều thành tựu quan trọng…
Nhân dịp Giáng sinh sắp đến, đồng chí gửi đến toàn thể các vị linh mục, mục sư, các vị chức sắc và bà con giáo dân đón một mùa Giáng sinh an lành, hạnh phúc, chuẩn bị đón một năm mới 2024 thật nhiều thành công.
Linh mục Phan Văn Đồng, Quản xứ Hòa Ninh bày tỏ lòng cảm kích, vui mừng trước sự quan tâm, chúc mừng của các đồng chí lãnh đạo tỉnh nhân dịp mùa Giáng sinh. Cùng với đó, Quản xứ cũng hứa sẽ tiếp tục vận động bà con giáo dân thi đua thực hiện tốt các cuộc vận động, các phong trào thi đua yêu nước trên địa bàn, góp phần đồng hành cùng Nhân dân các dân tộc, các tôn giáo thực hiện thắng lợi mục tiêu kinh tế - xã hội địa phương.
PV Hồng Lựu
- Hướng tới xây dựng nền nông nghiệp thông minh, thích ứng với biến đổi khí hậu gắn với chuyển đổi số (22/12/2023)
- Cục Hải quan tỉnh triển khai nhiệm vụ năm 2024 (22/12/2023)
- UBND tỉnh phối hợp với Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy tổ chức họp báo định kỳ tháng 12 năm 2023 (22/12/2023)
- Hội nghị trực tuyến toàn quốc về phát triển các ngành Công nghiệp Văn hóa Việt Nam (22/12/2023)
- Lãnh đạo tỉnh viếng, dâng hương tại Đền thờ Bác Hồ và các Anh hùng liệt sỹ tỉnh (22/12/2023)
- Đề án 06 của Chính phủ là một trong những "điểm sáng" về chuyển đổi số 02 năm vừa qua (22/12/2023)
- Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh tiếp xúc với cử tri huyện Quảng Ninh sau kỳ họp thứ 12, HĐND tỉnh khóa XVIII (22/12/2023)
- Lãnh đạo tỉnh thăm, chúc mừng Giáng sinh tại Giáo phận Hà Tĩnh (21/12/2023)
- Gặp mặt Đoàn đại biểu dự Đại hội Hội Nông dân Việt Nam lần thứ VIII (21/12/2023)
- Ngoại giao kinh tế phục vụ phát triển đất nước (21/12/2023)