Chi tiết tin
Tặng Bằng khen của Chủ tịch UBND tỉnh cho em Cao Anh Vũ có hành động dũng cảm cứu người bị đuối nước
Được biết, sáng ngày 01/6/2021, tại khu vực sông Gianh đoạn qua thôn Thuận Hòa, xã Liên Trường, anh Phạm Văn D. (sinh năm1982) cùng với hai cháu là Đinh T.K. và Phạm Thị B.Th. (học sinh lớp 6), trú tại thôn Đông Phúc, xã Liên Trường đi tắm sông. Trong lúc tắm, hai em K. và Th. không may bị trượt chân xuống vũng nước sâu và bị đuối nước. Anh D. đã lao tới cố gắng cứu các cháu của mình.
Cùng lúc đó, em Cao Anh Vũ đang cào nghêu ở gần khu vực xảy ra sự việc đã không quản nguy hiểm nhanh chóng lao mình ra dòng nước sâu liên tiếp cứu và đưa em K. và Th. vào bờ sơ cứu, hô hấp nhân tạo, cứu sống người bị nạn.
Ghi nhận hành động dũng cảm của em Cao Anh Vũ, Sở Giáo dục và Đào tạo, Tỉnh đoàn đã kịp thời trao tặng Bằng khen và Huy hiệu “Tuổi trẻ dũng cảm” của Ban Chấp hành Trung ương Đoàn.
PV: Hồng Mến
- Trao tặng Huy hiệu “Tuổi trẻ dũng cảm” cho học sinh cứu người bị đuối nước (19/05/2021)
- Tỉnh đoàn trao tặng Bằng khen cho học sinh dũng cảm cứu người gặp nạn (14/05/2021)
- Lan tỏa nhiều hình ảnh đẹp của chiến sĩ Công an trong chiến dịch cấp CCCD (10/05/2021)
- Những điều không thể, trở thành có thể (26/04/2021)
- Trả lại cho du khách tài sản bị bỏ quên (14/04/2021)
- Điểm sáng y tế vùng biển (14/04/2021)
- Phụ nữ Quảng Trạch thi đua phát triển kinh tế (09/04/2021)
- Người thầy giáo và những giọt máu nghĩa tình (07/04/2021)
- Chắt chiu “giọt vàng" từ biển (16/12/2020)
- Khát vọng của người đàn ông khuyết tật bên dòng Kiến Giang (02/12/2020)