Gương người tốt, việc tốt
-
Cựu thanh niên xung phong giúp nhau làm kinh tế
-
(Quang Binh Portal) - Với tinh thần “lúc trẻ xung phong, về già gương mẫu”, trên địa bàn tỉnh xuất hiện nhiều mô hình cựu thanh niên xung phong (TNXP) tiêu biểu trong phong trào phát triển kinh tế...
- Xem tiếp
-
Kỳ vọng mô hình nuôi trai lấy ngọc
-
Nuôi trai nước ngọt lấy ngọc là mô hình mới, kỹ thuật mới, tương đối phức tạp, thế nhưng lão nông Phan Văn Lĩnh, xã Kim Hóa (Tuyên Hóa) vẫn quyết tâm nuôi thử nghiệm, bước đầu cho tín hiệu tích cực, khả quan...
- Xem tiếp
-
Phong trào thi đua "Cựu chiến binh gương mẫu" ở Quảng Trạch
-
Những năm qua, phong trào thi đua “Cựu chiến binh (CCB) gương mẫu” đã trở thành động lực để thúc đẩy cán bộ, hội viên Hội CCB huyện Quảng Trạch phát huy truyền thống, phẩm chất người lính, tiếp tục cống hiến sức lực, góp phần xây dựng quê hương ngày càng phát triển...
- Xem tiếp
-
Người phụ nữ khuyết tật giàu nghị lực
-
Dù là người khuyết tật (NKT) nhưng với nghị lực của bản thân, chị Hoàng Thị Lan Anh, ở thôn 9, xã Lộc Ninh (TP. Đồng Hới) vẫn cố gắng vươn lên trong cuộc sống, học tập bằng việc kinh doanh. Giờ đây, chị không còn là gánh nặng cho gia đình, xã hội mà là điểm tựa vững chắc.....
- Xem tiếp
-
Động lực cho vùng đệm…
-
Thực hiện chương trình hỗ trợ cộng đồng dân cư ở các địa phương vùng đệm Vườn Quốc gia Phong Nha-Kẻ Bàng (VQG PN-KB) phát triển kinh tế, ổn định sản xuất, tạo việc làm, nhiều năm qua, VQG PN-KB đã phối hợp với chính quyền các địa phương triển khai thực hiện tốt việc hỗ trợ.....
- Xem tiếp
-
Khi người lính xây dựng vườn mẫu
-
Với bản chất chịu thương, chịu khó, ông Lê Trung Thành (SN 1967), ở thôn Đồng Tâm, xã Thạch Hóa (Tuyên Hóa) đã cải tạo 3ha vườn tạp thành khu vườn mẫu. Hiện, vườn của ông không chỉ đẹp mắt nhờ cây cối, ao hồ được bố trí khoa học mà còn giúp gia đình thu lãi ròng khoảng 300.....
- Xem tiếp
-
Người đảng viên đam mê tình nguyện vì cộng đồng
-
(Quang Binh Portal) - Nhắc đến cái tên điều dưỡng Đào Giang Sơn có lẽ không còn xa lạ gì đối với đội ngũ y, bác sỹ, điều dưỡng và những bệnh nhân nghèo đang điều trị tại Bệnh viện Hữu nghị Việt Nam - Cuba Đồng Hới (HNVN-CBĐH), bởi anh không chỉ là một điều dưỡng giỏi chuyên.....
- Xem tiếp
-
"Người mê chữ"
-
Say mê viết chữ từ những ngày đi học, cô giáo Phan Thị Thu Liễu (SN 1974), Hiệu trưởng Trường tiểu học số 1 Hoàn Lão (Bố Trạch) nay đã hơn 30 năm trong nghề chị vẫn với niềm đam mê và tiếp tục “truyền lửa” cho học sinh và giáo viên...
- Xem tiếp
-
"Bà đỡ" của ngư dân
-
Nhiều năm qua, ông Phạm Ngọc Chi (SN 1968), ở thôn Thượng Giang, xã Cảnh Dương (Quảng Trạch) đã mạnh dạn vay vốn phát triển dịch vụ hậu cần nghề cá, phục vụ nhu cầu đánh bắt thủy, hải sản của bà con ngư dân...
- Xem tiếp
-
Người trợ lý tác huấn tận tụy, gương mẫu
-
Những năm qua, phong trào thi đua Quyết thắng (TĐQT) được Ban Chỉ huy Quân sự (CHQS) huyện Quảng Trạch triển khai sâu rộng, có sức lan tỏa mạnh mẽ. Từ phong trào này, xuất hiện nhiều cá nhân góp sức xây dựng đơn vị vững mạnh toàn diện, hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao......
- Xem tiếp
Các tin đã đăng:
-
Nữ "thủ lĩnh" gương mẫu, tận tụy với công việc
(14-05-2024)
-
Thầy giáo Vũ Hoàng đam mê với nghề
(13-05-2024)
-
Đảng bộ thị xã Ba Đồn lan tỏa nhiều mô hình hay, cách làm mới theo gương Bác
(09-05-2024)
-
Cô giáo Tiếng Anh và đam mê với cây dược liệu
(03-05-2024)
-
Đồng hành cùng thanh niên
(26-04-2024)
-
Khi hợp tác xã là "bệ đỡ" cho đồng bào dân tộc thiểu số
(23-04-2024)
-
Nữ Bí thư Đoàn gương mẫu, sáng tạo
(19-04-2024)