Chi tiết tin
Hội thao Khối thi đua các ngành Kinh tế - Kỹ thuật năm 2023
(Quang Binh Portal) - Chào mừng kỷ niệm 78 năm Cách mạng tháng Tám và Quốc khánh 02/9 (1945 - 2023), ngày 18/8/2023, Khối thi đua các ngành Kinh tế - Kỹ thuật tổ chức hội thao năm 2023.
Tham gia hội thao có 08 đoàn với 211 vận động viên đến từ các cơ quan, đơn vị, gồm: Sở Xây dựng, Sở Nông nghiệp - Phát triển nông thôn (NN-PTNT), Sở Tài nguyên - Môi trường, Sở Thông tin - Truyền thông, Sở Công thương, Ban quản lý Khu Kinh tế tỉnh, Cục Quản lý thị trường, Ban Quản lý các dự án đầu tư xây dựng công trình dân dụng - công nghiệp.
Tại hội thao, các vận động viên tham gia thi đấu ở 03 môn với 06 nội dung thi đấu gồm: Cầu lông (đôi nam và đôi nam nữ), bóng bàn (đôi nam và đôi nam nữ), kéo co (đồng đội nam và đồng đội nam nữ).
Trao Cờ lưu niệm cho các đoàn vận động viên tham gia thi đấu
Sau 01 ngày tranh tài sôi nổi, kết quả, Sở NN-PTNT đoạt giải Nhất toàn đoàn, Sở Xây dựng giải Nhì, Ban Quản lý KKT tỉnh giải Ba và giải Khuyến khích thuộc về Cục Quản lý thị trường.
Các vận động viên thi đấu môn bóng bàn.
Ở nội dung bóng bàn, Nhất đôi nam thuộc về Sở Xây dựng; Nhất đôi nam nữ thuộc về Cục Quản lý thị trường.
Các vận động viên tham gia thi đấu môn cầu lông.
Nội dung cầu lông, Nhất đôi nam là Sở Công thương, Nhất đôi nam nữ thuộc Ban Quản lý Khu Kinh tế tỉnh.
Các vận động viên tham gia thi đấu môn kéo co.
Nội dung kéo co, Nhất đồng đội nam, Nhất đồng đội nữ đều thuộc về Sở NN-PTNT.
Ban Tổ chức trao giải cho các vận động viên tham gia thi đấu
Hội thao Khối thi đua các ngành Kinh tế - Kỹ thuật là hoạt động thường niên nhằm phát triển phong trào tập luyện thể dục - thể thao trong cán bộ, đảng viên, công chức, viên chức và người lao động. Đây cũng là dịp để các đơn vị trong Khối giao lưu, trao đổi kinh nghiệm, thắt chặt tình đoàn kết, gắn bó trong công tác, thi đua hoàn thành tốt các nhiệm vụ được giao.
PV:NQ
- Sở Giáo dục và Đào tạo: Thông báo về việc các đơn vị kinh doanh tư vấn du học chưa thực hiện đúng trách nhiệm quy định tại Nghị định số 86/2021/NĐ-CP (18/08/2023)
- Trao đổi giới thiệu Dự án “Cải thiện các biện pháp thương mại không giấy tờ xuyên biên giới” (18/08/2023)
- Thảo luận bàn giải pháp nâng cao chất lượng giáo dục (18/08/2023)
- Bảo đảm cho trẻ em trên toàn tỉnh cùng được vui đón tết Trung thu năm 2023 (16/08/2023)
- Tổ chức phiên giao dịch việc làm lần thứ 21 (16/08/2023)
- Công bố thành lập Đội chữa cháy và cứu nạn cứu hộ khu vực phía Nam tỉnh (15/08/2023)
- Nâng cao nhận thức về hội nhập quốc tế và xuất nhập khẩu (11/08/2023)
- Đoàn Khối các cơ quan tỉnh: Hỗ trợ người dân thực hiện dịch vụ công trực tuyến, giải quyết thủ tục hành chính (11/08/2023)
- Bồi dưỡng nghiệp vụ quản lý bán hàng tại chợ và siêu thị (10/08/2023)
- Năm 2023, toàn tỉnh có 118 học sinh, sinh viên được nhận học bổng Vallet (09/08/2023)