Chi tiết tin
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh viếng, dâng hương tại Đền thờ Bác Hồ và các Anh hùng liệt sỹ tỉnh
(Quang Binh Portal) - Nhân dịp kỷ niệm 76 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947 - 27/7/2023), sáng ngày 27/7/2023, Tỉnh ủy, HĐND, UBND, UBMTTQVN tỉnh đã tổ chức lễ viếng, dâng hương tại Đền thờ Bác Hồ và các Anh hùng liệt sỹ tỉnh.
Đ/c Bí thư Tỉnh ủy và Chủ tịch UBND tỉnh thực hiện nghi thức thỉnh chuông
Dự lễ viếng, dâng hương có đồng chí Vũ Đại Thắng, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh; đồng chí Trần Thắng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; các đồng chí trong Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Thường trực HĐND, UBND, UBMTTQVN tỉnh; lãnh đạo Đoàn Đại biểu Quốc hội tỉnh cùng đại diện lãnh đạo các sở, ban, ngành, đoàn thể và địa phương trong tỉnh.
Đ/c Bí thư Tỉnh ủy dâng hương tưởng nhớ công ơn to lớn của Chủ tịch Hồ Chí Minh
Sau nghi thức thỉnh chuông, các đồng chí lãnh đạo tỉnh đã kính cẩn dâng hương, dành phút mặc niệm tưởng nhớ công ơn to lớn của Chủ tịch Hồ Chí Minh và các Anh hùng, Liệt sỹ đã hy sinh vì sự nghiệp giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước.
Chủ tịch UBND tỉnh dâng hương tưởng nhớ công ơn to lớn của Chủ tịch Hồ Chí Minh
Trong không khí trang nghiêm, với lòng thành kính, các đồng chí lãnh đạo tỉnh nguyện hứa sẽ ra sức phấn đấu, lãnh đạo và tổ chức thực hiện hiệu quả các phong trào thi đua yêu nước gắn với sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc, xây dựng quê hương Quảng Bình ngày càng giàu mạnh.
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh dành phút mặc niệm tưởng nhớ công ơn to lớn của Chủ tịch Hồ Chí Minh
PV Mai Anh
- Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, tặng quà người có công với cách mạng (27/07/2023)
- Phó Chủ tịch UBND tỉnh Hồ An Phong thăm, tặng quà cho người có công và thân nhân người có công với cách mạng (27/07/2023)
- Gặp mặt đại biểu dự “Trại hè Việt Nam 2023” (27/07/2023)
- Lễ dâng hương, thắp nến tri ân tại Nghĩa trang Liệt sỹ Ba Dốc (26/07/2023)
- Công bố và trao Quyết định bổ nhiệm Phó Giám đốc Sở Ngoại vụ (26/07/2023)
- Đại biểu HĐND tỉnh tiếp xúc với cử tri huyện Bố Trạch sau kỳ họp thứ 10, khóa XVIII (26/07/2023)
- Họp báo định kỳ tháng 7/2023 (26/07/2023)
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng (25/07/2023)
- Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy thăm, tặng quà gia đình người có công với Cách mạng trên địa bàn thị xã Ba Đồn (25/07/2023)
- Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy dự và chỉ đạo hội nghị sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ thị xã Ba Đồn lần thứ XXV (25/07/2023)