Chi tiết tin
Câu lạc bộ Thanh niên vận động hiến máu tình nguyện tỉnh: Đồng hành cùng đồng bào Vân Kiều
Trao tặng áo ấm cho các em học sinh Trường Phổ thông dân tộc bán trú xã Trường Sơn
Tại Chương trình, Câu lạc bộ đã trao 1,3 tấn gạo, gần 600 áo ấm, hơn 60 chăn bông, 10 radio, áo quần cũ các loại... cho trẻ em và đồng bào của 03 bản Dốc Mây, RìnRìn, Ploang. Trường Sơn là xã vùng sâu, vùng xa của tỉnh với tỷ lệ hộ nghèo bình quân toàn xã 49,3%, riêng Vân Kiều chiếm trên 80%. Trong nhiều năm qua, mặc dù nhận được sự quan tâm của Đảng, Nhà nước và cộng đồng nhưng Dốc Mây, RìnRìn, Ploang vẫn là những bản nghèo nơi biên giới với điều kiện sinh hoạt thiết yếu còn thiếu thốn, giao thông đi lại khó khăn. Chính vì vậy, Câu lạc bộ đã kêu gọi các nhà hảo tâm, đoàn viên, thanh niên trong và ngoài tỉnh nhằm giúp đóng góp, giúp đỡ đồng bào Vân Kiều có áo ấm và chăn bông trong mùa đông này.
Trao quà cho bà con bản Dốc Mây, RìnRìn, Ploang
Được biết, Câu lạc bộ TNVĐHMTN tỉnh thành lập ngày 07/5/2014 với hơn 60 tình nguyện viên hoạt động trên nguyên tắc tự nguyện, tự quản, tự trang trải, tuân thủ theo Quy chế truyền máu của Bộ Y tế và Điều lệ Hội Chữ thập đỏ Việt Nam. Câu lạc bộ thực hiện tổ chức các hoạt động tuyên truyền, tham gia HMTN; vận động cộng đồng tạo nguồn người HMTN; kêu gọi các tổ chức, cá nhân tham gia trợ giúp người bệnh cần truyền máu... Ngoài ra, Câu lạc bộ còn tham gia vào một số hoạt động xã hội, nhân đạo, từ thiện khác như: Phát cơm chay miễn phí cho các trung tâm chăm sóc, nuôi dạy trẻ khuyết tật, tham gia vệ sinh môi trường, tổ chức thành công các chương trình đồng hành cùng trẻ em và người dân có hoàn cảnh khó khăn…
Hồng Mến
- Trao nhà tình nghĩa cho cựu chiến binh Trường Sơn (19/12/2014)
- Gương làm kinh tế giỏi ở xã Thanh Trạch (27/11/2014)
- Thoát ngèo bằng nghề làm miến gạo (19/11/2014)
- Một nông dân làm giàu từ mô hình kinh tế tổng hợp (06/11/2014)
- Ông Tứ vươn khơi (15/10/2014)
- Thủ khoa tốt nghiệp Đại học Dược Hà Nội chia sẻ kinh nghiệm học môn Hóa (11/09/2014)
- Người chỉ huy trưởng mẫu mực (11/09/2014)
- Hiệu quả từ mô hình trồng rừng kinh tế (05/09/2014)
- “Thủ lĩnh” nuôi ong ở xã Trường Xuân (26/08/2014)
- Hành trình gian nan vào đại học của cô bé suy thận (11/08/2014)